• Zhongao

Yadda ake zaɓar PPGI mafi dacewa don masana'antu daban-daban

1. Babban aikin ƙasa farantin karfe mai rufi mai launi tsarin zaɓi

Masana'antar aikace-aikace

Manyan ayyukan ƙasa sun haɗa da gine-ginen jama'a kamar filayen wasa, tashoshin jirgin ƙasa masu sauri, da ɗakunan baje kolin kayayyaki, kamar Bird's Nest, Water Cube, Tashar Jirgin Ƙasa ta Kudu ta Beijing, da Babban Gidan Wasan Kwaikwayo na Ƙasa.

Halayen masana'antu

Akwai mutane da yawa da ke damuwa da gine-ginen jama'a kuma nisan yana kusa. Saboda haka, kyau da dorewa su ne manyan abubuwan da ake la'akari da su wajen yin zanen ƙarfe mai launi. Bukatun hana canza launi, hana yin foda, da kuma ingancin saman rufin suna da yawa.

Maganin da aka ba da shawara

Kayan tushe yana ɗaukar takardar galvanized ta AZ150, takardar galvanized ta Z275 ko takardar gami ta aluminum-manganese-magnesium; murfin gaba gabaɗaya yana ɗaukar fluorocarbon PVDF, polyester mai ƙarfafa Tianwu ko HDP mai juriya ga yanayi mai yawa, kuma galibi launuka masu haske; tsarin murfin yana da bambanci. Mafi yawan shafi biyu da kuma yin burodi biyu, kauri na murfin gaba shine 25um.

 

2. Injin ƙarfe/masana'antar wutar lantarki farantin karfe mai rufi mai launi tsarin zaɓi

Masana'antar aikace-aikace

Masu narkar da ƙarfe marasa ƙarfe, injinan ƙarfe, masana'antun wutar lantarki, da sauransu.

Halayen masana'antu

Na'urorin narkar da ƙarfe marasa ƙarfe (tagulla, zinc, aluminum, gubar, da sauransu) su ne mafi ƙalubale ga tsawon rayuwar faranti masu launi. Masana'antar ƙarfe, masana'antun wutar lantarki, da sauransu za su kuma samar da hanyoyin lalata, kuma suna da buƙatu mafi girma don juriya ga tsatsa na faranti masu launi.

Maganin da aka ba da shawara

Saboda takamaiman yanayin masana'antar wutar lantarki ta ƙarfe, galibi ana ba da shawarar zaɓar allon launi na PVDF fluorocarbon, allon launi na Tianwu mai ƙarfafa polyester ko allon launi na HDP mai jure yanayi mai ƙarfi. Ana ba da shawarar cewa layin zinc a ɓangarorin biyu na substrate bai gaza 120 g/m2 ba, kuma kauri na murfin gaba bai gaza 25um ba.

 

3. Tsarin zaɓi na farantin launi na rufin da aka yi da baka

Masana'antar aikace-aikace

Ana amfani da rufin da aka yi wa rufin asiri a wuraren wasanni, kasuwannin ciniki, dakunan baje kolin kayayyaki, rumbunan ajiya da jigilar kayayyaki da sauran fannoni.

Halayen masana'antu

Ana amfani da rufin da aka yi wa rufin asiri sosai a wuraren wasanni, kasuwannin ciniki, dakunan baje kolin kayayyaki, da kuma kayan aiki saboda halayensu na rashin katako da purlins, sarari mai faɗi, iyawar da ta wuce gona da iri, ƙarancin kuɗi, ƙarancin jari, ɗan gajeren lokacin gini, da fa'idodin tattalin arziki. Saboda tsarin gini ba tare da katako ba, purlins, da kuma babban tsawon sarari, rufin da aka yi wa rufin rufin yana da buƙatu mafi girma akan ƙarfin farantin launi.

Maganin da aka ba da shawara

Dangane da tsawon rufin da aka yi wa baka, ana ba da shawarar a yi amfani da farantin ƙarfe mai launi mai ƙarfi mai ƙarfi wanda ƙarfinsa ya kai 280-550Mpa, kuma matsayinsa shine: TS280GD+Z~TS550GD+Z. Rufin da ke gefe biyu na substrate bai gaza gram 120 a kowace murabba'in mita ba. Tsarin rufin gabaɗaya yana da rufi biyu kuma an gasa shi biyu. Kauri na murfin gaba bai gaza 20um ba. Polyester mai ƙarfi, HDP mai juriya ga yanayi ko polyester na yau da kullun na PE, da sauransu.

 

4.Cfarantin ƙarfe mai launi Tsarin zaɓe na masana'antu na yau da kullun

Masana'antar aikace-aikace

Masana'antu na yau da kullun, rumbunan ajiya da jigilar kayayyaki, da sauransu.

Halayen masana'antu

Masana'antu na yau da kullun da rumbun adanawa da jigilar kayayyaki, yanayin samarwa da amfani da kansa ba ya lalata faranti masu launi, kuma buƙatun juriyar tsatsa da hana tsufa na faranti masu launi ba su da yawa, kuma ana ba da ƙarin la'akari da yuwuwar aiki da kuma farashin ginin masana'antar.

Maganin da aka ba da shawara

Allon launi na polyester na yau da kullun ana amfani da shi sosai a cikin tsarin rufewa na masana'antu na yau da kullun da rumbunan ajiya saboda yawan aikin sa. Layer ɗin zinc mai gefe biyu na substrate shine gram 80 a kowace murabba'in mita, kuma kauri na murfin gaba shine 20um. Tabbas, mai shi kuma zai iya rage ko ƙara buƙatun ingancin faranti masu launi daidai da kasafin kuɗin su da takamaiman masana'antu.

 

5. Tsarin zaɓi don tallafawa launiƙarfe mai rufifaranti na boilers

Masana'antar aikace-aikace

Faranti masu launi iri-iri na tukunya sun haɗa da marufi na waje na tukunyar jirgi, farantin kariya na waje na tukunyar jirgi, da sauransu.

Halayen masana'antu

Bambancin zafin jiki tsakanin zafi da sanyi na tukunyar jirgi yana da girma sosai, kuma ruwa mai tauri yana da sauƙin samarwa, wanda ke buƙatar fenti mai launi na ƙarfe da aka yi amfani da shi azaman marufi na waje da kuma kariya ta waje don samun ƙarfin juriyar zafin jiki mai yawa da juriyar bambancin zafin jiki.

Maganin da aka ba da shawara

Dangane da halayen masana'antar tukunyar jirgi, ana ba da shawarar amfani da faranti masu launi na PVDF fluorocarbon da Tianwu earned polyester, amma idan aka yi la'akari da farashi da farashi, masana'antar tukunyar jirgi ta yanzu tana amfani da faranti masu launi na PE polyester, kuma launuka galibi launin toka ne da fari. Galibi, layin zinc a ɓangarorin biyu na substrate shine gram 80 a kowace murabba'in mita, kuma kauri na rufin bai gaza 20um ba.

 

6. Rufin bututun mai da kuma hana shi-tsatsa farantin karfe mai rufi mai launi tsarin zaɓi

Masana'antar aikace-aikace

Injiniyan rufewa da hana lalata bututun zafi, man fetur, iskar gas, da kayayyakin sinadarai.

Halayen masana'antu

Saboda takardar da aka shafa mai launi ba wai kawai tana da kyawawan halaye na hana iskar shaka da kuma hana tsatsa ba, har ma tana da ƙarin launuka masu launi, an maye gurbin bututun ƙarfe na gargajiya na hana tsatsa a hankali da zanen da aka shafa mai launi.

Maganin da aka ba da shawara

Domin rage farashi da farashi, ana ba da shawarar amfani da allon launi na PE polyester na yau da kullun tare da layin zinc wanda bai gaza gram 80 a kowace murabba'in mita ba da kuma kauri na gaba wanda bai gaza 20um ba. Don bututun mai da iskar gas a cikin filin, idan aka yi la'akari da yanayin musamman da bututun ke ciki, ana ba da shawarar amfani da farantin launi na PVDF fluorocarbon ko HDP mai juriya ga yanayi mai zafi.

 

7. Tsarin zaɓi na farantin karfe mai rufi mai launi don maganin sinadarai-injiniyan lalata

Masana'antar aikace-aikace

Bita kan sinadarai, rufin tankunan sinadarai da ayyukan hana lalata.

Halayen masana'antu

Kayayyakin sinadarai suna da saurin canzawa, kuma suna iya samar da abubuwa masu saurin lalacewa kamar acid ko alkali. Idan aka fallasa su ga ruwa, suna da sauƙin samar da ɗigon ruwa kuma suna manne da saman farantin launi, wanda zai lalata murfin farantin ƙarfe mai launi kuma yana iya ƙara yin tarko zuwa saman farantin launi. Layer na zinc ko ma farantin ƙarfe.

Maganin da aka ba da shawara

Idan aka yi la'akari da buƙatun musamman na hana lalata na masana'antar sinadarai, ana ba da shawarar a zaɓi allon launi na PVDF fluorocarbon, allon launi na Tianwu mai ƙarfafa polyester ko allon launi na HDP mai juriya ga yanayi mai tsanani. -25um. Tabbas, ana iya rage ma'aunin yadda ya kamata bisa ga takamaiman farashin aikin da buƙatunsa.

 

8.farantin karfe mai rufi mai launi shirin zaɓe don masana'antar haƙar ma'adinai

Masana'antar aikace-aikace

Ma'adinan ƙarfe, kwal, da sauran masana'antun hakar ma'adinai.

Halayen masana'antu

Muhalli a wurin hakar ma'adinai yana da tsauri sosai, kuma yashi da ƙura suna da tsanani. Yashi da ƙura suna haɗuwa da ƙurar ƙarfe, wanda zai yi tsatsa bayan an jika su a cikin ruwan sama bayan ruwan sama ya sauka a saman farantin launi, wanda hakan yana lalata tsatsa na farantin launi. Yashi mai ma'adinai da aka ajiye a saman farantin ƙarfe mai launi yana shaƙar iska, kuma lalacewar saman murfin ma yana da tsanani sosai.

Maganin da aka ba da shawara

Ganin mawuyacin yanayin wurin hakar ma'adinai, ana ba da shawarar a yi amfani da faranti masu launin SMP da aka gyara da silicon waɗanda ke hana tsatsa, hana karce, da kuma jure lalacewa. Wannan abu mai siffar galvanized ne wanda ke da layin zinc mai gefe biyu wanda bai gaza gram 120 a kowace murabba'in mita ba, kuma kauri na murfin gaba bai gaza 20um ba.


Lokacin Saƙo: Mayu-13-2024